Canada-USA Trip - Table of Content

ทริปรอบนี้ยาวมาก (10 วัน 3 เมือง) ไม่แน่ใจว่าจะเขียนได้แค่ไหน เพราะการเขียนแบบ serialize นั้นต้องใช้พลังมากกว่าปกติเยอะ ตัดสินใจว่าจะเขียนแบบกระโดดๆ ad hoc ตามสถานที่แทน ดังนั้นเขียนโครงทิ้งไว้ก่อน แล้วพอเขียนเรื่องอะไรค่อยมาทำลิงก์จากหน้านี้ไปหา __วันเดินทาง__ * [A Long Journey Day](http://www.isriya.com/node/2071/a-long-journey-day) * [Heathrow Terminal 5](http://www.isriya.com/node/2095/heathrow-terminal-5) __Whistler__ * [โรงแรม Westin Whistler](http://www.isriya.com/node/2077/westin-whistler) * [Whistler Village](http://www.isriya.com/node/2100/whistler-village) * [ขึ้นเขา Whistler](http://www.isriya.com/node/2111/whistler-mountain) * [หินถล่ม](http://www.isriya.com/node/2078/rock-slide-at-whistler) __Vancouver__ วันที่หนึ่ง * Stanley Park ([Panorama](http://www.isriya.com/node/2080/stanley-park-in-panorama)) * Coal Habour * Granville Island วันที่สอง * Vancouver Aquarium * Vancouver China Town * University of British Columbia - Museum of Anthropology * [Celebration of Light](http://www.isriya.com/node/2082/celebration-of-light-vancouver-2008) __Seattle__ วันที่หนึ่ง * Crossing US Border via Greyhound Bus * University of Washington วันที่สอง * Museum of Flight * Pioneer Square - Seattle Downtown * Hiram M. Chittenden Locks - Greater Seattle ([Panorama](http://www.isriya.com/node/2083/seattle-in-panorama)) วันที่สาม * [เส้นทางการเดิน](http://www.isriya.com/node/2090/wandering-seattle) * Qwest Field ([Panorama](http://www.isriya.com/node/2087/qwest-field-in-panorama)) * Columbia Tower * Seattle Public Library * Pike Place Market * Seattle Center วันที่สี่ * Microsoft Office * Seattle Tacoma Airport ส่วนเรื่อง Firefox Summit ก็เขียนลง Blognone ตามปกติ ทริปนี้ขอบคุณ Mozilla จ่ายค่าเดินทาง กับเจ้าบ้าน น้องหมู@Vancouver และเพื่อนแด้@Seattle ที่เลี้ยงดูปูเสื่อเป็นอย่างดีมา ณ ที่นี้ ชาตินี้จะไม่ลืมบุญคุณ
Keyword